น้องแมวอึบนเตียง ทำยังไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
คือน้องอายุเดือนเดียวค่ะ เตียงค่อนข้างสูง น้องปีนขึ้นได้แต่ลงไม่ได้ เราวางกระบะไว้นอกห้องนอน
สรุปว่าเราต้องตื่นช่วงตี 3 ทุกวัน เพื่อพาน้องออกไปเข้าห้องน้ำ แรกๆก็ดูไม่มีปัญหาค่ะ อยู่มา 1 อาทิตย์ 
เริ่มมาจากเมื่อวาน น้องปลุก เราก็พาเข้าห้องน้ำ แต่เรางัวเงียมาก เห็นน้องฉี่เสร็จ
เดินออกมาจากกระบะทรายแล้ว เราจึงอุ้มน้องเข้าห้องนอนต่อ มาถึงบนเตียงน้องร้อง เราไม่ทราบเลยนอนต่อ
สรุปว่าอีค่ะ เราก็อ่ะโอเค ชั้นผิดเองที่คิดว่าเธอทำธุระเสร็จแล้ว

วันนี้เลยเอาใหม่ค่ะ รอจนเค้าอึ น้องออกจากกระบะทรายเหมือนเดิม เล่นอะไรสักพัก เราก็เห็นว่า
โอเคละ ประมาณ 5 นาทีกว่าได้ คงไม่อะไรแล้ว อุ้มขึ้นเตียงเหมือนเดิม 
มารอบนี้ไม่ร้องแล้วค่ะ อึเลย อึบนเตียงโดยไม่มีอะไรกั้น ใช้เวลาไม่เกิน 1 นาที
หลังจากอั้มขึ้นเตียง ไม่ร้องบอกเราแล้วด้วย

พอจะมีวิธีอะไรบ้างมั้ยคะ ที่เราจะไม่ต้องตื่นตี 3 ทุกวัน แล้วก็จะมั่นใจว่าน้องจะไม่เป็นแบบนี้อีก
เราเพลียมากเลยค่ะที่ต้องตื่นถี่ๆแบบนี้ จะไม่เอานอนด้วยน้องก็ร้อง TT
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่