สงสัยเรื่องการต่อสายสัญญาณเข้า Mixer ครับ ว่าต่อยังไง

กระทู้คำถาม
ซื้อ Mixer มานานแล้ว ทางร้านต่อแบบนี้มาให้ ผมก็ใช้มาแบบงงๆ ซึ่งมันก็ใช้ร้องคาราโอเกะในบ้านได้นะ
ข้อดีคือมันมีช่องเสียบไมค์เหลือเยอะ (ซึ่งก็ว่างตลอด) แต่มันมีข้อเสียหรือเปล่าครับ
และช่อง Send Return ไว้ใช้กับอะไร ผมลองเอาเสียงเข้าไป มันก็ออกลำโพงเหมือนกัน แต่ไม่รู้ข้อดีข้อเสีย (ข้อนี้ถามเพิ่มเฉยๆครับ คงไม่ต่อเล่นแน่ๆ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่