กรณี ชาวบ้านหลงป่า กับสุนัข 3ตัว อ้าวทำไมสุนัข เขาไม่จำทางหรือ

กระทู้คำถาม
ดูข่าว ชาวบ้าน4 คนที่หลงป่า พร้อมกับ สุนัข 3 ตัว หลงอยู่หลายคืน จน จนท ไปช่วยออกมาได้ เลย สงสัยว่า สุนัข3ตัว ที่ไปด้วย น้องทำไมหลงไปด้วย แถมหิวโซออกมา   หรือ สุนัขที่เกิดในบ้านจะไม่มีสัญชาติญาณแล้ว
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
เพื่อนผมเลี้ยงไซบีเลี่ยน กลางคืนมันชวนกันไปเที่ยวขากลับเข้าบ้านผิดเจ้าของบ้านซอยข้างๆต้องกดออดให้ไปรับ ผมก็เคยไซบีเลียนบ้านไหนไม่รุ้ปีนรั้วกำแพงมาชนผม(ที่กำลังเปิดประตูบ้าน)แล้วมานั่งเสร่อบนโซฟาบ้านผม แบบเย้นี่บ้านกรุแล้ว ผมมองมันด้วยความงง แต่มันมองผมแบบนี้บ้านกุ กุจำได้
ความคิดเห็นที่ 16
หมาไม่ยอมไปไหนครับ   เดินตาม พี่เขาไปเรื่อย ๆ  พี่เขาก็พยายามหาทางกลับ  แต่ยิ่งหลง

เจ้าปีเตอร์นี่ ตัวเดียวกินน้ำ 3 ขวดเลย   กว่าจะเอาขึ้น ฮ ได้ ทุลักทุเลมาก เพราะตื่น ฮ

ความคิดเห็นที่ 11
ผมเคยหลงป่าสองวัน ไปกับหมาบ้านข้างๆ วันที่สามตอนผมหลับมันกลับบ้านไปเฉย ที่บ้านเห็นหมากลับมา คนในซอยบอกว่าผมตายแล้วไม่งั้นก็หมามันไม่กลับมาหรอก
แม่ผมร้องไห้ใหญ่เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview