มาเดาตอนที่ 11 จนถึงจบ season 1 กันค่ะ

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวลงเรืออิกจุนซงฮวาหนักมาก แต่ก็กลัวโดนแกง
1.ประเด็นจองวอนบวช
2.ประเด็นเรื่องฝน
3.อิกซุน-จุนวาน
4.wintergarden
5.อิกจุน-ซงฮวา / อิกจุน-ชีฮง
6.fist love ซงฮวา
7.คาดว่าอิกจุนจะตอบ เคยหรือไม่เคยคะ จากteaser ที่ซอบินถาม
8.คู่รักเพศเดียวกันตามสไตล์ชินพีดี แต่อาจไม่มีแบบ 1988 ก็ได้
ตามความคิดเราคือ 1. จองวอนไม่น่าบวชแน่นอน แต่คงไม่ใช่ประเด็น หมอจางเป็นอันดับ 1 ต้องเล่นประเด็นป่วยแน่นอนเพราะปูมาเยอะมาก ห้ามปล่อยผ่าน555
2.เรื่องฝนนี่เดาไม่ได้เลย รอคนอื่นวิเคราะห์
3.รักกันเร็วไปค่ะ มันเลยทำให้ไม่เชื่อใจคู่นี้รู้สึกต้องมีประเด็นซัมติงก่อนจะกลับไปรักกันตอนจบงี้ หรืออาจไม่แฮปปี้ก็เป็นได้
4.เปอร์เซ็นเรือพุ่งสูงมาก คือซึนมาตั้งแต่ต้นเรือล่มตลอด แต่คือเรือล่มมาก่อนมีสิทธิ์สมหวังกว่าเรือแล่นนะคะ
5.ส่วนตัวเชียร์อิกจุนตั้งแต่ ep.แรก พอรู้ว่าแต่งงานแล้วยังไม่หย่าถอดใจไปนิดหน่อย แต่พอเลิกปุ๊ปเรือกลับมาแล่นต่อ
6.first love หมอซงเนี้ยคิดว่าไม่ใช่อิกจุน แต่อะไรก็พลิกได้ตอบ แต่ตอนหน้าอาจจะไม่รู้5555 คิดว่าอาจไม่บอก
7.ถ้าตอบ เคย คือมันเหมือนเพิ่ม step มากกว่าเพื่อนไปอีก step นึงอะ แต่คืออิกจุนก้าวข้ามมาแล้วตอนบอกว่า กินข้าว กินกาแฟ กับเธอ เลยคาดเดาไม่ได้
8.คิดว่าไม่มีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่