ควรถือทองคำประเทศไหนดี

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าหากสกุลเงิล USD ล้ม สกุลเงินไหนจะแข็งสุดคะ? แล้วการถือครองทองคำไม่ว่าจะเป็นทองคำของประเทศไหนก็ไม่มีปัญหาหากเงินUSDล้มใช่ไหมคะ?

ขออภัยนะคะหากงงในคำถาม คือ อยากถือครองทองคำแทนเงินสด แต่อยากทราบว่า สกุลเงินที่ล้มในประเทศนั้น จะกระทบกับทองคำที่ถืออยู่ในประเทศนั้นไม๊ค่ะ 🙏🏼🙏🏼 ขอบคุณที่ช่วยแนะนำและตองคำถาม ม ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่