ใครชอบละครแนวๆ"กรงกรรม""ทุ่งเสน่หา"ชอบเพราะอะไรครับ...?

กระทู้สนทนา

ละครทั้งสองเรื่องนี้จบไปพักใหญ่แล้ว พอดีผมคิดถึงเลยเปิดดูซ้ำอีกรอบ "กรงกรรม"ละครน้ำดี ชอบ เรื่องราวชาวบ้านๆ เข้าถึงจิตใจคนทั่วไป มีคติสอดแทรกเป็นระยะๆ
ส่วนที่จบไปไม่นานก็"ทุ่งเสน่หา"โลเกชั่นคล้ายๆกัน เรื่องราวของชาวบ้านทั่วๆไป แต่ดูสนุก ตัวละครพลิกไปพลิกมาเดาทางยาก ลุ้นกันน่าดู ไม่น้ำเน่า มีรักสมหวังผิดหวังตามธรรมดาของสัตว์โลก
รอดูละครที่ดีๆแบบนี้ต่อไปครับ...
เพี้ยนชอบให้กำลังใจผู้จัดครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่