ประกันสังคมมาตรา33 หยุดงานกักตัว14 วัน ทำไมประกันสังคมไม่จ่ายคะ????

กระทู้คำถาม
เนื่องจากดิฉันได้ยื่นคำร้องไปที่ประกันสังคมขอเบิกชดเชยรายได้ตามที่มีในข่าวประชาสัมพันธ์ออกมา. ดิฉันกักตัวเอง14วัน. นายจ้างก็ได้ยื่นแบบฟอร์มรับรองการหยุดงานแล้ว. แต่ทางประกันสังคมได้แจ้งว่า. ต้องเอาใบรับรองจากทางสาธารณสุขกรมควบคุมโรคหรือใบที่รับรองจากทางราชการเพื่อยืนยันด้วย. ไม่งั้นประกันสังคมไม่จ่ายเงินชดเชยให้.  มีใครเจอเคสแบบนี้มั้ยคะ???  แล้วดำเนินการต่อยังไง. ในเมื่อช่วงเวลาที่เรากักตัวมันผ่านมาแล้ว เราสามารถขอย้อนหลังได้มั้ยคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่