รบกวนสอบถามเรื่องพาสที่จะใช้ จาก Osaka +Takayama+Kawaguchigo+Tokyo +Osaka จร้า

กระทู้คำถาม
ถ้าเรามีโปรแกรมจะเที่ยวในแถบ Kansai ประกอบไปด้วย ดงทงโบริ  นารา โกเบ เกียวโต
แล้วไปต่อที่ ทาคายาม่า โดยสถานที่จะไปมี ชิราคาว่าโก + ชินโฮตากะ โรปเวย์ 
แล้วต่อด้วย คาวากูชิโกะ  แล้วจบด้วย โตเกียว  แล้วจึงย้อนกลับ โอซาก้า แบบนี้ เราควรใช้พาสอะไรเดินทาง
หรือมีการเดินทางอื่นแนะนำไหมคะ เช่นรถบัส จะถูกกว่าไหมคะ เราเคยใช้ JR rail pass สำหรับการเดินทางแบบนี้ 
แต่อยากทราบว่า มีวิธีอื่นที่เซฟกว่าการซื้อ JR rail pass 14 วันไหม เพราะจำนวนวันไปจะราวๆ 14 วันค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่