ไทยรัฐออนไลน์สิ้นคิด ควรคิดก่อนลงภาพลงภาพขายข่าวไม่สมควร

ยิ้มแต่เช้าตื่นมาด้วยความรู้สึกดีๆ แต่กับมาเจอแบบนี้ขอบอกเจ้าของเพจไทยรัฐออนไลน์ทำอะไรไม่คิด ไม่ควรเอาน่ากลัวขึ้นนำเสนอมาก่อนขนาดนี้ ฉันเลื่อนดูเฟสปกติเพลินๆอยู่ในห้องน้ำแต่มีภาพน่ากลัวโผล่ขึ้นมาโดยไม่ได้ตั้งตัวบอกตรงๆสะดุ้งตกใจมากขี้หดเลยจริงๆ ดีนะเป็นตอนเช้าถ้าเป็นมืดๆถ้าเดินหรือขับรถอยู่แลัวเห็นมันแบบนี้จะอันตรายมาก (อาจจะคนในรถเล่นเฟสอยู่แล้วคนขับบังเอิญเห็น)ไม่ควรเอาภาพนั้นขึ้นขายข่าวก่อนนะคะ ไม่ใช่ภาพแรกนะคะแต่จะให้ทราบว่าเป็นข่าวนี้ เขาเอารูปผู้หญิงหน้าท่วมเลือดมาลง ถึงก่อนน่าจะมีอีกภาพกันไว้แต่มันผ่านไปเร็วมากจนไม่ได้สังเกตว่ามีภาพก่อนหน้าที่ทราบเพราะเราเลื่อนย้อนกลับไปดูเลยรูปว่ามีอีกภาพก่อนหน้าไหม ถึงคุณจะทำภาพมึดเพื่อลดความน่ากลัวแต่มันก็น่ากลัวอยู่ดีสำหรับใครหลายๆคนไม่สมควรควรเอาภาพนากลัวไว้กลางๆหรือท้ายๆเพื่ิอให้คนตั้งตัวก่อน
#ไทยรัฐออนไลน์สิ้นคิด

ข้างล่างจะเป็นภาพเจ้าปัญหาที่คนขายข่าวไม่รู้จักคิด ยิ้มอีเรามองกี่รอบก็ยังรู้กลัวอยู่ดี

#อยากคิดก่อนทำนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่