มีงบไม่เกิน30000เอากล้องsonya6300หรือfuji xt200ดีคะ

กระทู้คำถาม
1.sony a6300ยังน่าเล่นอยู่ไหมคะเพราะงบไม่ถึงa6400 เน้นถ่ายรูปอย่างเดียวค่ะ ถ่ายคน ถ่ายท้องฟ้า ทะเล หญ้า ตึก ถนน คู่มือเป็นภาษาไทยไหมคะ พอดีมือใหม่ค่ะ ชอบโทนสีของค่ายนี้ค่ะ
2.fuji xt200 ไม่ค่อยเจอรีวิวในไทยเลยค่ะ อยากทราบว่า เน้นถ่ายรูปมันคุ้มหรือโอเคไหมคะ  ไม่เน้นถ่ายวิดีโอค่ะ  ชอบโทนผิวคนของค่ายนี้ค่ะ 
ส่วนใหญ่จะเน้นเอาไปถ่ายรูปเล่นค่ะ
ปล.ถ้ามีรีวิวภาพกับเลนส์บอกของสองรุ่นนี้ให้ดูด้วย จะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่