มือที่สามโดยไม่ตั้งใจ

กระทู้คำถาม
ขอถามความคิดเห็นของสมาชิก Pantip หน่อยค่ะ

ถ้าวันนึงเราเกิดรู้ว่าตัวเราเองเป็นมือที่สาม

แต่เราก็ดันรักเขามากไปแล้ว เราเลยเลือกที่จะรอเขา

(ไม่ได้แช่งให้เขาเลิกกันนะคะ แค่คิดว่าถ้าวันนึงเขาไปกันต่อไม่ไหว

เราจะขอกลับไปสานสัมพันธ์ใหม่อีกครั้ง)

เพราะเราเองก็ยังไม่อยากเริ่มต้นใหม่กับใคร

ปล.รอแบบห่างๆอย่างห่วงๆ ไม่ไปยุ่งกับเขาและครอบครัวเขา

เราสามารถรอเขาแบบนี้ได้ไหม??

มันจะผิดหรือเปล่า??ที่รอแบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่