เงินที่ชดเชยจากประกันสังคมเนื่องจากโควิดอย่างช้าแค่ไหนถึงจะได้เงินครับ

ตอนนี้ทางบริษัทที่ทำงานอนุญาติให้หยุดงานโดยไม่รับเงินเดือนได้
แต่ตอนนี้ยังลังเลอยู่ไม่กล้าครับ เพราะหยุดกลัวหยุดแล้วไม่มีเงินใช้ แต่ถ้าไม่หยุดก็กลัวโรค ไม่มั่นใจว่าเงินชดเชยจากประกันสังคมต้องรอนานแค่ไหน เพราะมีเงินใช้เดือนชนเดือนครับ

ใครพอทราบข้อมูลไหมครับว่ามันจะนานแค่ไหนกว่าจะได้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่