ช่วยแนะนำยี่ห้อ ไวโอลิน ดีๆ หน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเล่นไวโอลินตัวเดิมมาสิบปีแล้ว และเกิดอยากเปลี่ยนตัวใหม่อ่ะค่ะ ตัวที่ใช้อยู่คือ Alfred Stingl by Höfner Model AS-040-V4/4ค่ะ

ไม่แน่ใจและไม่มีความรู้เกี่ยวกับยี่ห้อไวโอลินเลยค่ะ อยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยตัวเก่าใช่มาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะT^T

ช่วยแนะนำทีนะคะว่ายี่ห้อไหนดี หรือว่ายี่ห้อเดิมอ่ะดีแล้ว
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่