บัตรเครดิต KBank PTT Blue ใช้แต้ม Raward แลกกาแฟ Amazon ได้จริงมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
บัตร KBank PTT Blue Credit Card ใบนี้จะมีแต้ม 2 ทาง คือ
1.แต้มของบัตรเครดิต (KBank Reward Point) กับ
2.แต้มของ Blue Card 
ผมต้องการใช้ส่วนของ KBank Reward Point 100 คะแนน แลกเป็นส่วนลดในการใช้จ่าย 20 บาท ณ ร้านค้าในเครือ PTT เพื่อแลกกาแฟ
แต่พอไปที่ร้าน Amazon ในปั๊ม PTT แคชเชียร์กลับบอกว่าใช้แลกได้แต่แต้ม Blue Card ส่วนแต้มสะสมในเครดิต (KBank Reward Point) ใช้แลกไม่ได้ เป็นแบบนี้หลายปั๊มใน จ.นครสวรรค์ที่ไปใช้บริการ จังหวัดอื่นยังไม่มีโอกาสได้ลองครับ
เลยอยากสอบถามว่ามีท่านใดเคยใช้แต้ม KBank Reward Point แลกเครื่องดื่มใน Amazon มั้ยครับ มันสามารถใช้แลกได้จริงมั้ย หรือขาดการเทรนระหว่าง ธ.กสิกร กับ Amazon ขอบคุณครับ

ปล.มีปั้มหนึ่ง น้องพนักงานบริหารน่ารักมาก พยายามรูด พยายามลองทำหลายๆ วิธีเพื่อใช้แต้มจากบัตรให้เรา แต่ก็ไม่สำเร็จ 

รูปใช้โฆษณาจากเว็บ ธ.กสิกร
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่