รถที่มี "ซันรูฟ" แต่ปิดใช้งานไว้ตลอด ห้องโดยสารจะร้อนและเสียงเข้ามากกว่ารุ่นที่ไม่มีรึป่าว ???

กระทู้คำถาม
รถที่มี "ซันรูฟ" แต่ปิดใช้งานไว้ตลอด เป็นกระจกแก้ว Panoramic Sunroof และมีผ้าม่านสีดำปิดไว้อีกชั้น อยากสอบถามว่า :

1. ถ้าปิดไว้ตลอดทั้งกระจกและผ้าม่าน ห้องโดยสารจะร้อนกว่ารุ่นที่ไม่มีมั้ยครับ ?

2. ถ้าปิดไว้ตลอดทั้งกระจกและผ้าม่าน เสียงจากภายนอกจะเข้ามากกว่ารุ่นที่ไม่มีหรือไม่ครับ ?

***พอดีจำเป็นต้องซื้อรุ่นที่มีซันรูฟเพราะออปชั่นครบ แต่ไม่ชอบซันรูฟเลยกังวลนิดหน่อย

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่