ตอนนี้ใช้หน้ากากแบบไหนกันอยู่บ้างคะ อยากหาซื้อเพิ่ม ซื้อแบบไหนดี

ปัญหาโลกแตกตอนนี้เลย หาซื้อหน้ากากไม่ได้ค่ะ ขนาดไปจองแบบ 50 ชิ้น 750 บาทยังจองไม่ทัน แถมตอนนี้มีของปลอมด้วย
เพราะไปเจอคลิปที่ทดสอบตัดออกมาให้ดูว่า หน้ากากอนามัยของแท้ต้องมีชั้นที่เป็นตัวกรอง มีคนมาคอมเม้นตรึมเลยว่าโดนของปลอม

ปกติเราใช้แต่หน้า pm 2.5 ที่ซื้อไว้ตั้งแต่ช่วงฝุ่นปลายปีที่แล้ว (โชคดีมาก) แต่กำลังจะหมดแล้ว เหลืออยู่ประมาณ 3 แผ่น

ตอนนี้เลยอยากได้แบบซักได้ แต่ใส่ไส้กรองไว้สำหรับเปลี่ยนได้ด้วย เพราะว่าเราอยากได้แบบกันฝุ่นด้วยอะค่ะ ถ้าผ้าอย่างเดียวจะกันฝุ่นไม่ได้ 
เพื่อนๆ ใช้แบบไหนกันบ้าง หรือ ใครพอมีพิกัดซื้อ บอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่