[CR] FAVORITE OF THE YEAR 2019

กระทู้รีวิว
FAVORITE OF THE YEAR 2019

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้วิวอยากจะมาแชร์เครื่องสำอางที่วิวใช้แล้วชอบในปี 2019 นี้ค่ะ เครื่องสำอางที่จะเอามารีวิวในวันนี้ทุกชิ้นวิวใช้ประจำและชอบจริงๆเป็น everyday makeup ของวิวเลยค่ะ 
        ขอเกริ่นก่อนว่าปกติเวลาไปทำงานวิวเป็นคนแต่งหน้าไม่เยอะค่ะ และเครื่องสำอางทุกชิ้นที่วิวใช้จะเน้นแบบใช้ง่าย และสะดวกต่อการพกพา ยังไงเพื่อนๆลองดูกันนะค้า 
เริ่มกันที่หมวดแรกเลยค่า 
Foundation
YSL Touche Eclat All-In-One Glow Foundation

ตัวนี้เป็นรองพื้นที่วิวใช้ต่อเนื่องเป็นหลอดที่2 แล้วค่ะ ตัวนี้เป็นรองพื้นเนื้อครีมที่พอเกลี่ยแล้วจะกลายเป็นเนื้อน้ำคือทาแล้วเรียบเนียนไปกับผิวเลย คนทารองพื้นไม่เก่งก็ใช้ได้ค่ะ เพราะเหมือนเราทาสกินแคร์ลงบนผิวเลย เบาสบายหน้า ตัวนี้เค้าเรียกกันว่ารองพื้นหน้าใส ซึ่งพอทาแล้วช่วยทำให้ผิวเราใสขึ้นจริงๆ ตัวนี้จะไม่ปกปิดมากนะคะ ถ้ามีรอยสิวต้องใช้คอนซีลเลอร์ช่วย และก็ไม่คุมมัน คนหน้ามันอาจจะไม่เหมาะ ส่วนแพคเกตเป็นแบบหลอด บีบง่าย พกพาสะดวก ไม่ต้องกลัวทำตกแตกเลยค่ะ 
เบอร์ที่ใช้ : B20 (ผิวขาวปานกลางโทนเหลือง)
ราคา : 2,500 บาท
สถานที่ซื้อ : Counter YSL ตามห้างสรรพสินค้า
Powder

Chaonang Diamond Translucent Powder

แป้งตัวนี้วิวใช้แล้วชอบมากใช้แล้วหน้าไบร์ทมาก เนื้อแป้งเค้าเนียนละเอียด กลืนไปกับผิว ใช้เซตรองพื้นแล้วทำให้ผิวเนียนขึ้น ไม่เป็นคราบ ช่วยให้หน้าดู กระจ่างใสขึ้นแบบธรรมชาติ และไม่ทำให้รองพื้นเปลี่ยนสีเลย เป็นแป้งฝุ่นโปร่งแสงที่สามารถใช้ได้ทุกสีผิว แป้งตัวนี้ควบคุมความมันได้ดีด้วยนะคะ
วันไหนวิวไม่ได้ทารองพื้น ก็จะทากันแดดแล้วตามด้วยแป้งฝุ่นก็ไม่ได้รู้สึกหนักหน้าเลย เบาสบายหน้ามาก ในเรื่องของแพคเกตคือกะทัดรัด พกพาสะดวก เป็นแป้งที่ยกให้เป็นของถูกและดีเลย แนะนำเลยค่า 
ราคา : 319 บาท
สถานที่ซื้อ : TopsSupermarket ,TescoLotus
,EVEANDBOY , ร้านบิ้วตี้ช้อปทั่วประเทศ    

Eyebrow

Innisfree Auto eyebrow pencil

ที่เขียนคิ้ววิวพึ่งได้ลองของ innisfree ค่ะและก็ค้นพบว่าเป็นที่เขียนคิ้วที่ใช้ดีมาก มีหัวแปรงในตัว เนื้อไม่นุ่มไปไม่แข็งไป เขียนง่าย ติดทนทั้งวัน สีสวย สีนี้จะออกสีเทาๆนะคะ ปกติจะ หาที่เขียนคิ้วที่ออกโทนเทาๆสวยๆยากมาก ใครหาโทนนี้อยู่แนะนำของ innisfree เลยค่า 
ราคา : 150 บาท
สถานที่ซื้อ : Shop Innisfree
Eyeshadow
Bobbibrown Luxe eyeshadow สี Heat 

อายชาโดต้องยกให้ Bobbi Brown เลยค่ะ ใช้ง่ายปาดสีเดียวคือสวยเลย สีวิ้งๆน่ารักมาก ตัวชิมเมอร์ไม่กระจายเป็นผง ติดทน พกพาสะดวกมากๆ คนแต่งตาไม่ค่อยเก่ง ทาตัวนี้ตัวเดียวเอาอยู่เลยค่ะ ตาสวยฉ่ำแน่นอน
ราคา : 1,450 บาท
สถานที่ซื้อ : Counter Bobbi brown , Eyeandboy
Blush on
tarte amazonian clay blush สี feisty

บลัชออนของทาร์ตคือขึ้นชื่ออยู่แล้วในเรื่องของความติดทน เราชอบตัวนี้ของทาร์ตเพราะเค้าเป็นเนื้อแมท สีนี้เวลาปัด
ออกมาให้ลุคที่ดูสดใส เนื้อสีมีความนัวๆ ไม่เป็นเนื้อแป้ง ติดทน ไม่ต้องเติมระหว่างวัน แต่งหน้าไปทำงานตั้งแต่เช้า กลับบ้านมาสีบลัชออนยังอยู่เลย ชอบมากกก 
ราคา : ถ้าsize จริง ราคา 1,200 บาท (ตัวนี้ที่วิวได้แถมมาเป็นtravel size จากการซื้อของค่า)
สถานที่ซื้อ : Sephora
Lipstick
     Innisfree Lip Vivid Cotton เบอร์10

ลิปสติกที่ใช้เกือบจะทุกวัน เข้าได้เกือบทุกลุค เป็นสีออกโทนส้มตุ่นๆ เนื้อกึ่งแมท คนปากแห้งทาได้แน่นอน เวลาทาแล้วไม่รู้สึกหนาหรือหนักปากเลย กลิ่นหอมด้วย ^^ 
ราคา : 390 บาท
สถานที่ซื้อ : Shop Innisfree
Lip Balm
Bobbi brown Extra lip tint สี raspberry

เราเป็นคนปากแห้งและริมฝีปากคล้ำ เราจะชอบใช้ลิปบำรุงมีสีเพื่อที่จะช่วยปรับพื้นปากของเราก่อน ลิปบำรุงตัวนี้ให้ความชุ่มชื้นได้ดีมาก และให้ความชุ่มชื้นได้นานกว่าลิปยี่ห้ออื่นที่เราเคยลอง สีก็น่ารัก วันไหนที่ไม่แต่งหน้าเยอะสามารถทาตัวนี่เดี่ยวๆได้เลย 
ราคา : 1,450 บาท
สถานที่ซื้อ : Counter Bobbi brown , Eveandboy
หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะคะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านน้า ^^

ชื่อสินค้า:   Chao nang , innisfree , bobbibrown ,
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่