ทำงาน ศรีสวัสดิ์ เงินติดล้อ ดีไหมคะ?

กระทู้คำถาม
เพิ่งถูกเรียกนัดให้ไปสัมภาษณ์พรุ่งนี้ เป็นเจ้าหน้าที่ประจำสาขา การเงิน
หาข้อมูลคร่าวๆจากกูเกิลมาบ้างแล้ว เห็นเขาบอกว่า ต้องอบรม 19 วัน เซ็นสัญญา หาคนค้ำประกัน เช็คบูโร อยากทราบว่าจริงหรือเปล่าคะ คือมันดูวุ่นวายมากอ่าคะ และเราต้องแจ้งข้อมูลส่วนตัวอะไรเยอะมากเกินไป และมันคุ้มไหมที่จะตกลงทำงานนี้ เพราะเราไม่เคยทำงานด้านการเงินมาก่อน
และถ้าหากว่าเกิดไม่ชอบหรือรู้สึกว่างานนี้ไม่ใช่สำหรับเรา และเราจะลาออกทั้งๆที่เพิ่งทำไปได้เดือนสองเดือน มันจะเกิดผลกระทบอะไรไหมคะ
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่