กำไลวงนี้ทำมาจากหินชนิดไหนหรอคะ?

กระทู้คำถาม
ไม่รู้ว่าทำมาจากหินอะไร ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยค่ะ
มีเพื่อนบอกว่าอาจจะทำมาจาก โรสควอตซ์ ไม่ก็หยกสีชมพู

กำไลสีชมพูมีน้ำหนัก พอสัมผัสแล้วรู้สึกเย็น
แต่เมื่อเทียบกับความเย็นของสร้อยหยกสีเขียว
รู้สึกว่ากำไลสีชมพูเย็นน้อยกว่าค่ะ

ใครมีความรู้ขอควาทกรุณาแชร์ หรือ ดูคร่าวๆแล้วก็สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่