ช่วงที่มี Covid 19 ไปเที่ยวภูเก็ต หรือ เกาะสิมิลัน ปลอดภัยไหมคะ

ช่วงที่มี Covid 19 ไปเที่ยวภูเก็ต หรือ เกาะสิมิลัน ปลอดภัยไหมคะ 

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ณ เวลานี้ ไม่มีใครที่จะยืนยันได้ เพียงแต่ว่า หากจะไป ก็ควรปฎิบัติตนในการดูแลเรื่องการล้างมือ การป้องกันตนเองในระหว่างเดินทาง การหลีกเลี่ยงกิจกรรมการรวมกลุ่มคนหมู่มากนะครับ
ดู ใน คห. 1 และ 1-1 ทั้งของ  คุณอู้ spin9 และ คุณโดม ในดวงใจ สำหรับการขึ้นเครื่อง
                        บอกไว้ดีเลยครับ  ---> https://pantip.com/topic/39654329
      ส่วนเรื่องทานอาหาร สำหรับผม ผมจะทาน เพื่อให้ร่างกายมีสารอาหาร แต่เน้นคือ ต้องร้อน ทานทันที พอแล้วเก็บเลย ไม่ทานของคนอื่น บินในประเทศใกล้ๆ มักเป็นขนรองท้องหรืออาหารว่าง ก็ไม่มีปัญหาอะไร เจอคนไอ จาม ต้องใช้ mask ป้องกันตัวเองก่อนเลย  
     ที่จริงการใส่ mask ตลอดเวลา ไม่ใช่ว่าดีนะครับ เพราะทำให้ร่างกายเราได้ อ๊ออกซิเจนน้อยลง  นั้นคือ เราหายใจออก แล้วก็เอาลมหายใจที่เราปล่อยออก เข้าไปอีก ก็มันอยู่ใน บริเวณจมูกเราภายใต้ mask ที่ครอบไว้นะครับ เท่ากับเราสูดเอาคาร์บอนไดออกไซด์กลับเข้าไป
      ผ้าเปียก ควรติดไว้ เช็ดเสร็จ แอลกอฮอล์พ่นเลย จากนั้นจะใช้ Oil หรือสารให้ความชุ่มชื่นเพิ่มก็ได้ ผิวจะได้ไม่แห้งไป

เที่ยวได้ครับ แต่ก็จะเป็นบรรยากาศหรืออารมณ์การเที่ยวแบบระวังตัวมากขึ้นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่