ดั่งดวงหฤทัย ถ้าใส่ใจรายละเอียดจุดอื่น ๆ คงดีกว่านี้

กระทู้สนทนา
รู้แหละว่าทีมงานตั้งใจกัน แต่จุดเล็ก ๆ น้อย ๆ น่าจะเก็บรายละเอียดได้ดีกว่านี้
ยกตัวอย่างเลยละกันครับ ฉากเปิดตัวเจ้าหญิง ที่มีเด็กมาขายของที่ระลึกงานอภิเษก (นี่ดูจริงนะครับไม่ได้ตั้งใจมาดิสเครดิต)
เอาสติ๊กเกอร์พรินท์มาติดแก้วไม้ไผ่ ยุคนี้มันดิจิตอลทีวีจอใหญ่คมชัด พร็อพจำพวกนี้ไม่ควรมองข้าม
อย่างน้อยก็เพิ่มความสมจริงในการดูละคร จริงอยู่ว่าไม่ได้ทำให้เส้นเรื่องเป๋แต่อย่างใด แต่ก็ยังทำให้ดีได้กว่านี้อีก

การถ่ายทำในฉากที่ต้องไปรวมกับ CG อย่างฉากในเรือพระที่นั่ง จัดแสงมันดูไม่มีมิติแต่อย่างใด
ฉากในเรือคือดูปลอม ๆ CG ลอย บางอย่างมันแก้ไขไรไม่ได้ แต่ก็อยากให้ทีมงานได้ปรับปรุงกับเรื่องต่อ ๆ ไปครับ
ส่วนตัวอยู่เฉย ๆ กับแนวนี้เพียงแค่มาดูให้กำลังใจพี่ไก่ และทีมงาน

แต่จุดที่ดีเด่นเรื่องนี้ คือ "น้องคิม" สวยสุดดดดด
ส่วนพี่ติ๊กนั้น เล่นเรื่องไหนก็พี่ติ๊กไม่ก้าวข้าม ให้เรียกว่านักแสดงได้สักที

จะพยายามดูที่เหลือให้จบครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่