[CR] สามหมี พาไปบุฟ >>> พาไปกินMasaru มีทั้งชาบู ซาซิมิ ซูชิ บิงซูและวาฟเฟิลครับ

กระทู้รีวิว
เนื่องจากไม่ได้ไปมาสักพัก ร้านมีการปรับราคาเป็น3ราคา ต่างจากเมื่อก่อนที่มีราคาเดียว 
รายละเอียดก็มีราคา 588 688 และ 788 ครับ ซึ่งรีวิววันนี้จะไปกินในราคา 688 ครับ เมนูพิเศษประจำช่วงนี้คือ โรลอามะเอบิ อาโอสะ ครีมชีส สั่งได้เรื่อยๆ
👉 688 กับ788 จะมีต่างกันหลักๆคือในเรื่องเนื้อ และ ซูชิครับ 788จะสั่งพวก อิคุระและโอตาเตะซูชิได้ นอกนั้นไม่มีอะไรต่างกันเยอะ
👉 เมนูสั่งไปวันนี้ โซนหมู สันคอ สามชั้น ทุกอย่างโอเคตามราคาครับ คุณภาพค่อนข้างดี 
👉 อาหารทะเลสำหรับชาบูปลาหมึกธรรมดาครับ ไม่หวานแต่ก็ไม่เหนียว ส่วนปลาเก๋าลวกดีๆเนื้อแน่นมากครับไม่คาว
👉 ซุปมีให้เลือก 3 ซุป ชาบู สุกี้ และต้มยำครับ วันนี้กินสุกี้กะต้มยำไป เหลือเชื่อว่าต้มยำทำมาได้ดีมาก เข้มข้น หอมกลิ่นสมุนไพร ส่วนสุกี้ก็ตามมาตรฐานร้านชาบูญี่ปุ่นครับ 
👉 น้ำจิ้ม มีซีฟู้ดกะพอนสึ กินได้เพลินๆเรื่อยๆครับ
👉 ซาซิมิ สั่งทูน่า ซาบะ แซลมอน และก็ปลาหมึกไปครับ ทูน่ากะแซลมอนโอเคครับ แต่ซาบะไม่ค่อยอร่อย ปลาหมึกก็เช่นกัน ในเรื่องนี้ผมว่ามาตรฐานตกลงจากเมื่อก่อนครับ
👉 ยำแซลมอน ยำปลาดิบรวม เทมปุระ โอเคครับ ทอดมาร้อนๆ และยำรสไม่จัดมาก กินได้เพลินๆตัดเลี่ยน
👉 ซูชิยังโอเคเครื่องกับข้าวสมดุลกัน ข้าวไม่เยอะไป ปลาไหลนุ่มนวล และหน้าอื่นๆโอเคครับ แต่ซูชิวากิว เหนียวไปหน่อย
👉 ราคารวมน้ำรีฟิลแล้วครับ มีน้ำอัดลม พันช์ ลิ้นจี่ องุ่น ประมานนี้ครับ
👉 ของหวานสามารถสั่งบิงซูได้คนละ1ที่ครับ ส่วนเครปและวาฟเฟิลสั่งได้เรื่อยๆครับ มีผลไม้ และฟองดูชอกโกแลตให้กินด้วยครับ
สรุปโดยรวมถ้าตั้งใจมากินซูชิผมว่าข้ามไปที่ราคา788 เลยดีกว่าครับ แต่ถ้าตั้งใจมากินชาบู 588และ688 ก็โอเคครับ ของทุกอย่างคุณภาพดี พนักงานบริการดี
แนะนำถ้าใครอยู่ไม่ไกล ลองไปดูสักครั้งไม่เสียหายครับ
📍 Masaru shabu&sushi buffet
สาขา The walk ราชพฤกษ์
ชั้น 2 ข้างๆร้าน บาร์บีคิว พลาซ่า
https://goo.gl/maps/uZmF1MBnd8S2 📍

ชื่อสินค้า:   Masaru Shabu & Sushi Buffet
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่