รบกวนแนะนำการลงทุนหรือการซื้อกองทุนครั้งแรกค่ะ

กระทู้คำถาม
กำลังจะเลือกซื้อกองทุนครั้งแรกค่ะ ตอนนี้ทำงานได้เข้าเดือนที่ 4 เงินเดือนประมาณ 18,000 สามารถดึงเงินไปลงทุนได้เดือนละ 2,000 - 4,000 และความเสี่ยงไม่สูงมากนัก เพราะรู้สึกว่าเงินเก็บมันงอกเงยน้อยมากๆ แต่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนจริงๆค่ะ  สำหรับการลงทุนครั้งแรกนี้ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่