คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า 3พระจอมที่ไหนเด่นสุดหรอครับ

กระทู้คำถาม
คือผมติดวิศวกรรมไฟฟ้ารอบ1 3พระจอมอะครับตอนแรกผมลังเลระหว่าง บางมด กับ สจล และผมเลือกบางมดไปแล้วเพราะพ่อแม่ผมเขาชอบที่นี่มากกว่า(ผมชอบทั้ง3ที่เลยนะครับทางบ้านไม่ได้บังคับอะไร)แล้วก็เห็นว่าที่นี่เด่นด้านเทคโนโลยีก็เลยคิดว่าวิศวะไฟฟ้าที่นี่น่าจะเด่นด้วย ละครูที่รร.คนนึงก็ถามผมว่าวิศวะไฟฟ้าที่บางมดโอเคหรอ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอันดับอะไรก็เลยบอกเขาไปว่าในความคิดผมผมว่าโอเคสำหรับผมครับพอมานั่งหาในเน็ตเห็นส่วนใหญ่กระทู้ต่างๆจะแนะนำวิศวะไฟฟ้าที่สจล ผมเลยอยากรู้ว่าที่ผมเลือกวิศวกรรมไฟฟ้าบางมดนี่ดีแล้วไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่