อยากทราบว่าที่ประเทศลาวในแต่ละปีเขาจะเริ่มต้นทำนากันตั้งแต่เดือนอะไรเหรอครับ

พอดีว่า จขกท. กำลังทำปัญหาพิเศษ (วิจัยของ ป.ตรี) เกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่พอเลยครับ แหะๆ
.
.
หรือจะเป็นเรื่องเกี่ยวระยะเวลาที่คนลาวส่วนใหญ่เขาเริ่มทำการเกษตรก็ได้เช่นกันครับ
.

ต้องขอชี้แจงก่อนเลยว่าผมไม่ได้ศึกษาเกี่ยวกับด้านการเกษตรโดยตรงเลยไม่ทราบข้อมูลด้านนี้เลย 
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับบ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น