ชวนทำ “ยอดฟักแม้วผัดน้ำมันหอยไมโครเวฟ” เมนูอร่อย ง่าย ทำได้ด้วยไมโครเวฟ

สวัสดีค่ะวันนี้พัชก็มีเมนูไมโครเวฟมาแบ่งกันเหมือนเดิมค่ะ วันนี้จะชวนมาทำเมนูผัดผักง่าย ๆ แต่บอกได้คำเดียวว่าอร่อย นั่นก็คือ 

“ยอดฟักแม้วผัดน้ำมันหอยไมโครเวฟ”

ส่วนผสม
ยอดฟักแม้ว
กระเทียม
พริกไทยป่น
น้ำมันพืช
พริกหั่นเฉลียง
น้ำตาล (เล็กน้อย)
น้ำมันหอย
ซอสปรุงรส

วิธีทำ
เพื่อน ๆ สามารถดูขั้นตอนอย่างละเอียดได้ทาง YouTube ช่อง Sara-Pat Diary ได้อีกทางนะคะ มีเมนูไมโครเวฟอัพเดรดทุกวันค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เริ่มจากนำน้ำมันพืช กระเทียม พริกไทย ใส่ภาชะที่สามารถเข้าไมโครเวฟได้ แล้วนำไปเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 1 นาที
เมื่อผ่าน 1 นาทีไปแล้วเราก็จะทำการใส่ทุกอย่างลงไปเลยค่ะ
เริ่มจากยอดฟักแม้ว พริกสด ปรุงรสด้วยน้ำตาล ซอสปรุงรส และก็น้ำมันหอย คนคลุกส่วนผสมให้เข้ากัน แล้วนำเข้าไมโครเวฟต่อที่ไฟแรงปานกลาง 5 นาที เพียงเท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ
เรียบร้อย
พร้อมเสิร์ฟแล้วค่ะ “ยอดฟักแม้วผัดน้ำมันหอย” ทานคู่กับข้าวสวยร้อน ๆ บอกได้คำเดียวว่า >>>ฟิน<<<<<
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่