ถามผู้ชายโสดมานาน คุณทำแบบนี้เป็นปกติมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ถามคุณผู้ชายที่โสดมานานมีเหตุผลอะไรบ้างคะที่ทำให้คุณไม่อยากมีแฟนทั้งที่จริงผู้ชายดูจะมีตัวเลือกได้ไม่ยากเท่าผู้หญิง
และอาการอยากจีบ แต่ไม่จีบ มีมั้ยคะ ??

เรื่องมีอยู่ว่า เรารู้จักเพื่อนผช.ใหม่คนนึงค่ะ มา4เดือนกว่า จากการที่โสดทั้งคู่ จึงมีเสียงเชียร์จากเพื่อนๆในกลุ่มให้จีบกัน หลังๆเริ่มคุยกันทุกวันในกลุ่ม หยอดบ้าง กวนบ้างตามเเรงเชียร์(แต่เราไม่คิดอะไร) ระยะหลังความสนิทมีมากขึ้นเค้าเริ่มตามส่องเราในโซเชียล ทักสตอรี่บ่อยจนทำให้ได้คุยส่วนตัวกันมากขึ้น(ไม่ทุกวัน) ไม่นานนี้เค้าชวนไปกินข้าวกันสองคน ทักมาคุยเรื่องอยากตัดใจจากคนรักเก่า และคำจีบ คำหยอด กวนๆในแชทส่วนตัวยังคงมีต่อเนื่อง จากเราไม่คิดๆตอนนี้ใจเริ่มหวั่นไหวเหมือนกันนะ

คำถามคือ เค้าคิดอะไรอยู่คะ? คิดกับเราแบบไหน(คิดแค่เพื่อนไม่ต้องหยอดไม่ต้องจีบเราก็เป็นเพื่อนได้ค่ะ) แบบนี้คือผู้ชายขี้เหงาที่เล่นไปเรื่อยๆ จีบไปเรื่อยๆ ใช่มั้ยคะ? ผญ.โสดอย่างเรา ตกหลุมพลางซะแล้ว^^ 

ที่มาถามแค่อยากทำความรู้จักความคิดของผู้ชายให้เยอะๆน่ะค่ะ ฝากคุณผู้ชายเข้ามาตอบด้วยนะคะ

ปล.เค้าเป็นคนพูดน้อยค่ะ ดูติสๆ อ่อนไหว รักสงบ ธรรมชาติ รักเสียงเพลง และรู้มาว่าก่อนโสดนานก็เจอรักพังพอสมควร นี่เลยเป็นเหตุให้เดาไม่ออกค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่