[CR] พาเดินเที่ยวงาน : ถนนคนเดิน@วัดอรุณ

กระทู้รีวิว

เราเดินทางโดย MRT อิสรภาพ ทางออก2
ออกมาก็มองหาพี่เสื้อเขียวก่อนเลยค่ะ พี่เค้าจะพาไปงานกันแบบฟรีๆ

แว้นๆ เลยย

มาถึงปุ๊ป ก็เจอจุดคัดกรองค่ะ
วัดไข้ก่อน มีแอลกอฮอล์​เจลให้ล้างมือ

มีเวทีเล็กใหญ่ การแสดงของเด็กๆ

บรรยากาศก็จะประมาณนี้ค่ะ..

คนเยอะเป็นช่วงๆ เราเดินช่วง4โมงเย็น แบ่งเป็น2ช่วงกั้นด้วยสะพาน

ตรงสะพานมีให้น้องๆมาวาดรูปด้วยค่ะ

ขอแว๊บเข้าไปชมความงามของวัดสักครู่ค่ะ

ปกติมาช่วงกลางวันฟ้าใสๆ
มาช่วงนี้แสงทองๆก็สวยไปอีกแบบนะคะ
หิวละมาต่อกันค่ะ

ได้ขนมจีบต้มเฮียเสกมาทาน เราชอบมา เจอที่ไหนต้องซื้อ

ก่อนจะกลับแวะเข้าไปชมความงามยามค่ำคืนอีกรอบนึง

ขากลับเราเดินจ้าา เดินจากวัดกลับMRT ไม่ไกลมาก ย่อยเบาๆ
งานมีถึงวันที่1มีนา63 นะคะ พรุ่งนี้สุดท้ายแล้ว
มารีวิวให้ชมเผื่อใครอยากไป^^

ชื่อสินค้า:   วัดอรุณราชวรมหาวิหาร
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่