รบกวนสอบถามเซียนอิเล็คฯหน่อยครับ อยากแปลงสวิทช์จาก NC เป็น NO

กระทู้คำถาม
ผมจะโมดิฟาย Piano Pedal ซึ่งมันทำงานกลับกัน ปล่อยเฉยๆคือปิดวงจร เหยียบลงคือเปิดวงจร
ส่วนตัวมีพื้นฐานอิเล็คโทรนิคส์บ้าง แต่ก็ไม่เชี่ยวชาญเรื่อง Transistor หรือ IC

ที่คิดออกก็คือใช้ Switch NC ต้นทางจ่ายไฟเลี้ยงคอยล์ Relay แล้วใช้ขา NC จาก Relay ต่อออกไปใช้ มันก็จะกลับกันพอดี
ปัญหาก็คือถ้าใช้ Relay แล้วเสียงมันดัง แต๊กๆ เหยียบทีดังที จะใช้ SSR Relay มันก็ไม่มีแบบ NC

เลยอยากถามเซียนอิเล็คฯหน่อยครับว่ามีวงจร หรือวิธีอะไรไหมครับที่แก้ปัญหานี้ได้โดยที่ไม่ต้องใช้ Relay
หรือไม่ต้องใช้ไฟเลยก็จะยิ่งดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่