สงสัยเรื่องวุฒิ วท.บ.(ศึกษาศาสตร์) มอ.ปัตตานีครับ

กระทู้คำถาม
ตกลงคือถ้าเรียนศึกษาศาสตร์ที่มอ.ปัตตานี จะได้วุฒิวท.บ.พร้อมกับวุฒิศึกษาศาสตร์ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าใช้วุฒินี้เพื่อศึกษาเรียนต่อป.โทในต่างประเทศ ด้านวิทยาศาสตร์ จะสามารถใช้วุฒินี้ยื่นได้มั้ยครับ ผมไม่แน่ใจเพราะมันมีศึกษาศาสตร์อยู่ด้วย

ส่วนตัวอยากเรียนเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ครับ แต่แม่กลัวมีงานไม่มั่นคง เลยอยากให้เรียนครูด้วย ผมเลยสนใจของมอ.ปัตตานีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่