Visa philippines

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมเป็น นศ.ฝึกงานที่ฟิลิปินส์ คือมาอยู่ทีนี้ 4เดือน และได้ทำ visa ซึ่งอยู่ได้ 59 วัน (ทำที่ไทย)และผมต้องอยู่ที่นี้ 4 เดือน จากนั้นผมไปต่อ visa ซึ่งต่อเรียบร้อยแต่เค้าไม่มีสติกเกอร์ติดใน Visa มีแค่ใบเสร็จชำระเงิน จำนวน 8300 เปโซ แต่ว่ามีระยะเวลาตามกำหนดโอเคร ซึ่งทางพนักงานก็บอกว่า finish ก็เลยกลับ แต่ประเด็นคือ มีรุ่นพี่ผมที่เคยต่อ visa แล้วไม่ได้สติกเกอร์ติดใน visa พอถึงวันกลับ ติด ตม. อยู่ 1 วัน และต้องจ่ายค่าเกินเวลา อีก 10,000 บาท และต้องจ่ายค่าเครื่องเองอีก  ทั้งที มีหลักฐานครบทุกอย่าง แต่ไม่มีสติกเกอร์ติดใน visa  มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ และแก้ไขยังไงครับ ช่วยเเนะนำหน่อยครับ(ผมเด็กบ้านนอก) และเนื่องจากที่ฝึกงานไกลจากที่ต่อ visa มาก    ปล.เพราะคิดว่าถ้าต้องจ่ายเงินเพิ่มคงไม่มีจ่ายครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่