จะเดินทางไปฮอกไกโดโดยสายการบินฮ่องกงแอร์ไลน์ โดยต่อเครื่อง กรุงเทพฯ-ฮ่องกง-ฮอกไกโด สอบถามหน่อยค่ะ (โควิด19)​

กระทู้คำถาม
เดินทางวันที่ 10 มีนาคมค่ะ สุขภาพแข็งแรงแต่ก็เตรียมพร้อมเต็มที่ในการป้องกัน หาข้อมูลเบื้องต้นพบว่าฮอกไกโดยังไม่เข้มงวดมากกับนักท่องเที่ยวที่มาจากไทย แต่ประเด็นคือเราต่อเครื่องมาจากฮ่องกงนี่สิ 😭 (จองล่วงหน้าหลายเดือน)​ สอบถามผู้รู้ค่ะว่าทางฮอกไกโดมีมาตรการกับผู้ที่เดินทางมาจากฮ่องกงอย่างไรบ้างคะ

เราควรยกเลิกตั๋วเครื่องบินแล้วซื้อใหม่ดีไหม หรือเรากังวลเกินเหตุ 555 เราเดินทาง 10 วัน จองโรงแรมแบบไม่สามารถคืนเงินได้ไปแล้วซะด้วย 😖

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ 🙇‍♀️
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่