___ถ้าเราจองตั๋วเครื่องบินผ่านเอเจนซี่ เงินจะถูกจ่ายให้สายการบินเลยมั้ย?? ใครพอรู้บ้าง

กระทู้สนทนา
___ถ้าเราจองตั๋วเครื่องบินผ่านเอเจนซี่ เงินจะถูกจ่ายให้สายการบินเลยมั้ย 
ในกรณีที่เราทำเรื่องขอเงินคืน เพราะสายการบินเปลี่ยนตารางบิน
อยากรู้ว่าทางเอเจนซี่ได้กันเงินเราไว้ก่อนมั้ย เวลาคืนเงินจะได้ง่าย หรือว่าเอเจนซี่จ่ายให้สายการบินไปเลย
เพราะเวลาดำเนินการนานมาก  เอเจนซี่แจ้งเราก่อนยกเลิกว่าจะคืนเต็มจำนวน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่