หาซื้อ port rj45 เอามาใส่แทน ในบอร์ด ethernet เครื่องปริ้นที่เสียได้ไหม

กระทู้คำถาม
เครื่องปริ้น แบบความร้อน
ยี่ห้อ Epson TM-T82
แบบในรูปครับ

ที่นี้ ช่องเสียบสายแลน ด้านหลังโดนน้ำ แล้วดันไปเปิดเครื่องและเสียบสายแลน
ไม่มีสัญญาณแลน เลยครับ(ไฟเหลืองกับส้มไม่ติด ไม่กระพริบสักนิดเลย)
ผมไปสอบถามช่าง ช่างบอกว่า ตัวบอร์ด(Ethernet Interface Card - E03PAB03) เสีย ต้องเปลี่ยน
ราคา ประมาณ 4000+ (กำละ ตัวเครื่อง 6200 เอง)
ผมเลยคิดจะหาบอร์ดจากข้างนอก ไปเจอ อะไหล่มือ2 ขายใน ebay

ผมเลย ลองค้นหาแล้วจะสั่ง แต่คิดได้ว่า ถ้ามันพังแค่ส่วนที่โดนน้ำ เท่านั้นล่ะ
ที่ผมอยากถามคือ เราจะสามารถ หาซื้อตัว port rj45

มาบัดกรีออกแล้วเปลี่ยนแค่ตัวนี้
มันจะเข้ากันได้มั้ย ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่