ที่หุ้มเบาะเป็นชิ้นดีไหมคะ หรือว่าเก็บตังทำที่หุ้มตามร้านทีเดียวเลยดีกว่า?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

พอดีมีคำถามเรื่องเบาะรถยนต์

ปัญหาที่เราพบเจอคือ

1.) รถยนต์เป็นเบาะผ้าค่ะ
2.) บางครั้งแต่งหน้าบนรถแป้งหก ติดเบาะด่างๆ เห็นแล้วขัดตาค่ะ เสียเวลาเช็ด ดูด ทำความสะอาด
3.) ดื่มน้ำแล้วหก (ซุ่มซ่ามเอง)
4.) **เวลานั่งขับรถนานๆปวดหลังมากค่ะ 😭
ใช้เวลาบนถนนประมาณวันละ 4 ชม.

เคยนั่งเบาะที่บุๆนุ่มๆ (ตัว cx5 ที่มันรับสรีระเป็นป้องๆอะค่ะ) แล้วนั่งสบายไม่ปวดหลัง เลยมีความคิดว่าจะซื้อมาติด
แบบด้านล่างนี้ค่ะ

เห็นว่าราคามิตรภาพดี คู่หน้าประมาณ 800.-

อยากสอบถามผู้เคยใช้ หรือเคยใช้อยู่ว่าดีไหมคะ?
หรือเก็บเงิน ไปทำหุ้มเบาะเลยทีเดียว?
หรือว่าซื้อที่นั่งพิงแบบหลังมาใช้ก่อนดีคะ?

(แต่โดยส่วนตัวคิดว่า รถยังใหม่ เบาะยังไม่ซีด เลยยังไม่คิดจะทำค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ
(กระทู้แรก อาจจะพิมพ์งงๆ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่