ข้อต่อเกลียวในทองเหลืองเก่า ต่ออย่างไร น้ำก็ซึม ทำอย่างไรดีครับ

กระทู้คำถาม
เป็นข้องอ เกลียวในทองเหลือง พอดีก๊อกเสียครับ พอถอดออกมา พันเทปใส่ก๊อกใหม่เข้าไป พันน้อยไปก็ซึม พันเยอะ ก็ยังซึม พันเข้าไปอีก จนหมุนแทบไม่ไป  โมโห พันใหม่แล้วเอากาวทาท่อทาบางๆแล้วรีบหมุนเข้าไป รอสิบนาที เอ้า ยังหยดอยู่อีก
ก่อนหน้านี้ ก๊อกอ่างล้างจาน แบบเกลียวด้านหลังติดผนัง ก็เป็นแบบเดียวกันครับ พันยังไงก็ซึม
เป็นไปได้ไหม ที่มันจะซึมที่รอยต่อระหว่างทองเหลืองกับpvc   ใช้นานๆแล้วมันเสื่อม ถ้าใช่ แบบนี้ใช้ข้อเกลียวแบบ pvc น่าจะดีกว่าไหมครับ
พันเกลียวใหม่ๆ  ไม่เคยซึม  อันเก่าทำใหม่นี่ ยากจริงๆเลยครับ
มีเทคนิคอะไรแนะนำบ้างไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่