[CR] #หนีฝุ่นไปสัมผัสธรรมชาติ "ภูลังกา" จ.พะเยา

กระทู้รีวิว
อัศวินเดินทาง
                                                                           กะพริบตาออกเดินทางให้ธรรมชาติเยียวยา 2 วัน 1 คืนกะพริบตา

สวัสดีค่ะ การเดินทางของพวกเราก็เริ่มขึ้นที่หมอชิตเช่นเคยค่ะ จองตั๋วล่วงหน้าก่อนเดินทางประมาณ 1 เดือน พร้อมแล้วออกเดินทางกันเลยค่ะwink

เราออกเดินทางจากกรุงเทพ ประมาณ19.00 น. ถึง บขส  อำเภอเชียงคำ จ.พะเยา ประมาณตี 5 พวกเราไปถึงเช้ามืดอาจจะยังไม่มีรถประจำทางที่จะเดินทางไปภูลังกา เพราะรถจะมาช่วงสายๆ แต่จะมีรับเหมาเป็นรถสองแถว พวกเราก็เลยตัดสินใจเหมารถสองแถวไปยังภูลังกาเลย ค่ารถ 600 บาท ไป 2 คน ก็คนละ 300 บาทค่ะ ใช้เวลาประมาณชั่วโมงนิดๆ ไปถึงก็ประมาณหกโมงเช้า ทันพระอาทิตย์ขึ้นพอดีค่ะ คุณลุงรถสองแถวก็ส่งพวกเราถึงที่พักเลยค่ะ
เห็นบรรยากาศแล้วอมยิ้มเลยค่ะกะพริบตา 

ตอนเช้าหมอกลอยมาเลยค่ะอากาศเย็นนิดๆกำลังดี เราเก็บวิวสวยๆมาฝากเยอะเลยค่ะ

พระอาทิตย์กำลังขึ้นมาเลยค่ะสวยมากๆ

เราจองที่พักของบ้านทะเลหมอกไว้ค่ะ ห้องละ 1,500 บาท เข้าเชคอินได้ตอนเที่ยง พวกเราก็เดินชมบรรยากาศรอบๆนั่งรอที่ร้านกาแฟของบ้านทะเลหมอก
ตอนเช้ามีอาหารเช้าให้ด้วยนะคะ

บรรยากาศห้องพักมองเห็นวิวสวยมากค่ะ

อาหารเย็นของพวกเราหมูกระทะขาดไม่ได้555 

หมูกระทะสามารถสั่งได้ฝั่งตรงข้ามกับที่พักแต่จำชื่อร้านไม่ได้ค่ะมีบริการส่งถึงห้องเลย ชุดละ 500 บาทค่ะ อากาศเย็นๆนั่งย่างหมูกระทะฟินมากค่ะ         อมยิ้ม05

ส่องอยู่นานกว่าจะได้ดาว ดาวmoonstar

วันที่ สองของพวกเรา พระอาทิตย์กำลังมา

ตอนเช้าเราก็เดินไปชมบรรยากาศร้าน Magic Mountain cafe' คนจะเยอะหน่อยๆ 

ที่นี่ก็เหมาะกับการหนีฝุ่นจากเมืองกรุงมาสูดอากาศธรรมชาติได้นะคะ ถึงเวลากลับไปสู่เมืองวุ่นวายแล้วค่ะ ขากลับจะนั่งรถประจำทางกลับเข้ามาในอำเภอเชียงคำเพื่อมาขึ้นรถกลับกรุงเทพ โดยขึ้นรถประจำทางสาย เชียงราย-น่าน ขึ้นฝั่งตรงข้ามกับที่พัก ค่ารถ คนละ 60 บาท รถจะมาถึงประมาณเที่ยง วิ่งวันละ 1 เที่ยว 
  ฟินจบแล้วจ้า...เอารูปวิวสวยๆมาฝากเพียงเท่านี้ค่ะ...นานาเที่ยวไทย
ชื่อสินค้า:   ภูลังกา พะเยา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่