มีใครเคยเจอเรื่องแย่ๆบ้างไหมครับ

ผมเป็นคนคิดลบ พยามคิดไปทางบวกก็ไม่ไปวนกลับมาเรื่องลบตลอด มักจะเถียงใจตัวเองอยู่เสมอ เช่นแบบว่าผมติดคดีขับรถโดยประมาณทำให้ผู้อื่นบาดเจ็บสาหัสเป็นคดีอาญา ผมก็คิดไปว่า   เดี๋ยวมันก็จะดีขึ้นเองแหละ ในใจบอกกว่า  ก็คงยากไม่ก็นาน แล้วแต่ตัวเองด้วยดันโง่เอง ถ้าเค้าฟ้องก็จบไม่มีเงินจ่าย ถึงมีจ่ายก็ไม่มีเงินเรียนต่อ ผมเศร้ามากครับที่ทำให้พ่อแม่ลำบากใจเพราะคน ยิ้มๆอย่างผม ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่