ต้องทำพอร์ตมั้ย?

กระทู้คำถาม
เราจะสอบแพทย์/ทันตะ รอบ3 ปีนี้ค่ะ แล้วเราอยากถามว่าถ้าสอบติดแล้วเค้าเรียกสัมภาษณ์เราต้องทำพอร์ตไปด้วยมั้ยคะ แต่คือหนูไม่มีผลงานอะไรเลย(เน้นว่าไม่มีเลยค่ะ)เข้าค่ายก็ไม่มีแล้วจะต้องทำอะไรไปมั้ยคะ กรรมการจะถามหาพอร์ตมั้ยคะ(ถ้าต้องทำไปช่วยบอกเราทีว่าเราควรใส่อะไรไปบ้างเพราะไม่มีเกียรติบัตรอะไรเลย😂) พี่ๆที่เคยผ่านการสอบมาแล้วหรือใครพอจะทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่