มีผู้หญิงถามทางแล้วเราบอกทางผิดจนทำให้เรารู้สึกผิด จึงต้องนำทางสถานที่นั้นด้วย เพื่อไม่ให้เธอหลงทาง ผมคิดมากไปไหม?

กระทู้คำถาม
อมยิ้ม04เรื่องมีอยู่ว่าวันหนึ่งในตอนใกล้เย็นผมไปทำธุระที่ห้างแห่งหนึ่งในจังหวัดสมุทรปราการใกล้ ๆ BTS มีน้องผู้หญิงคนหนึ่งวิ่งขึ้นมาบนรถสองแถวที่กำลังจะออก แล้วเธอก็หันมาถามผมว่า "ถ้าจะไปดูนกรถคันนี้ผ่านสถานที่ดูนกไหมคะ?"  ตอนแรกผมก็ฟังไม่ถนัดจึงตอบว่า  "ครับ!!!!" เธอก็ขึ้นมาบนรถเลยทีนี้ จึงถามเธออีกครั้งว่า "จะไปลงที่ไหนนะครับ" น้องจึงพูดว่าจะไป "ดูนกที่ตากอากาศค่ะ!" ขณะนั้นรถก็เคลื่อนออกแล้ว ในใจผมจึงคิดว่า ยิ้มแล้วบอกทางน้องผิดอมยิ้ม08 คือน้องจะต้องขึ้นรถอีกสายหนึ่งเพื่อจะผ่านสถานที่ดูนก ส่วนรถคันนี้ที่น้องกับผมนั่งมานั้นมันไปไม่ถึงต้องเดินอีกต่อหนึ่งจึงไปถึง ในระหว่างทางผมคิดในใจตลอดว่าผมต้องพาน้องไป เพื่อเป็นการไถ่โทษและในเวลานั้นก็ใกล้จะเย็นใกล้จะค่ำแล้วเป็นห่วงความปลอดภัยน้อง ถึงแม้น้องจะเป็นผู้หญิงที่ดูแกร่งแต่ก็อดเป็นห่วงไม่ได้  จึงบอกน้องว่า "เดี๋ยวพอถึงแล้วผมจะกดกริ๊งแล้วน้องลงตามผมนะครับ ผมก็จะไปดูนกเหมือนกัน" (ไปดูนกด้วยความจำเป็น555) น้องก็ตอบว่า "ค่ะ" และก็ได้ไปเที่ยวด้วยกันครับ แต่ในใจก็กลัวว่าน้องเขาจะคิดว่าผมเป็นผู้ชายที่แอบตีเนียนจีบน้อง ความจริงไม่ใช่เลยนะครับผมแค่อยากขอโทษที่บอกทางผิดไป ส่วนน้องก็ได้ดูนกดังที่ตั้งใจและผมกับน้องก็ลาตรงจุดดูนก ส่วนผมก็กลับบ้าน....  ภาระกิจนำเที่ยวเสร็จสมบรูณ์ 
<<<ขอโทษด้วยที่บอกทางผิด>>>#สถานตากอากาศบางปู
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่