ชวนเพื่อนทำ คะน้ำปลากระป๋อง ง่าย ๆ ด้วยไมโครเวฟ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ..หลังจากพักหยุดยาวปีใหม่ไปซะนาน วันนี้พัชก็กลับมาแบ่งปันสูตรอาหารที่ทำด้วยไมโครเวฟกันเหมือนเดิมค่ะ 
กับเมนู “คะน้าปลากระป๋อง” ไมโครเวฟ
ไม่รอช้าเราไปดูส่วนผสม และวิธีทำพร้อม ๆ กันเลยค่ะ
ส่วนผสม
1.ปลากระป๋อง 1 กระป๋อง
2.คะน้า
3.กระเทียม
4.น้ำมันพืช
5.พริกสด
6.ซอสปรุงรส
7.น้ำมันหอย

วิธีทำ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
น้ำกระเทียม พริก และน้ำมันพืช ใส่ภาชนะที่เข้าไมโครเวฟ  ไฟแรงปานกลาง 1 นาที (เพื่อให้กระเทียมหอม)
ใส่คะน้ำ ปลากระป๋อง ปรุงรสด้วยน้ำมันหอย และซอสปรุงรส 
คนคลุกเคล้าให้เข้ากัน 
แล้วน้ำไปเข้าไมโครเวฟที่ไฟแรงปานกลาง 5 นาที
เพียงเท่านี้เราก็ได้เมนูคะน้าปลากระป๋องแล้วค่ะ
เรียบร้อย พร้อมเสริฟแล้วค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่