ทำไปการรักษาทางการแพทย์ในแต่ละแผน ไม่มีการทำ Cross Function กัน

ผมไปรักษา ณ โรงพยาบาลที่เป็นโรงเรียนแพทย์แผนปัจจุบันแห่งหนึ่ง คุณหมอก็แนะนำว่ามีวิธีการรักษาหลายแผน ทั้งแผนปัจจุบัน แผนไทย แผนจีน แต่ผมเข้าใจว่าแผนปัจจุบันที่เป็นที่ยอดรับเนื่องจากมีการทดลองเกี่ยวกับยาหรือวิธีการรักษาทางวิทยาศาสตร์ แต่ผมกลับหาอ่านข้อมูลแพทย์แผนปัจจุบันที่พูดถึงวิธีการรักษาในแผนอื่นๆ ไม่ได้ ใครพอจะมีส่งๆ ให้อ่านหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มีการทำคลินิกคู่ขนานอยู่บ้างครับ
หมอแผนปัจจุบันที่ไปเรียนต้อแผนไทยก็มี
หมอแผนไทยที่ไปเรียนต่อแผนปัจจุบันก็มี
คงอีกซักพักครับถึงจะ เป็นทีมแบบนั้นได้
ตอนนี้ก็จะมีแค่ทีมเล็กๆ ย่อยๆ อยู่ต่างที่กันไปครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่