การยืนยันตัวตน Identity ของเฟสบุ๊กที่ให้ส่งบัตรประชาชนนี่รอนานไหม

ก็คือว่าอยู่ดีๆผมเปิดเฟสขึ้นมาเเล้สมันขึ้นว่าให้ยืนยะนตัวตนเเละคือมันมีมห้ผมเลือกสองตัวเลือด
1.ยืนยันตัวตนผ่านเอกสาร(พวกบัตรประจำตัว)
2.ผ่านเบอร์โทรศัพท์(ซึ่งเบอร์โทรซัพท์ที่  Facebookจะส่ง รหัสยืนยันตัวตนไปให้อ่ะมันก็เป็นเบอร์เก่าซึ่งมันถูกปิดไปเเล้วตอนนี้ผมใช้คนละเบอร์กันผมก็เลนเลือกอันที่ให้ส่งเอกสารประจำตัว เเละผมก็ส่งอ่ะไรไปให้เรียนร้อย บัตร ประจำตัวประชาชน+บัตรประจำตัวนักศึกษา
ซึงชื่อเฟสผมก็ตามบัตรประจำตัผมเลยเเละคือผมอยากรู้อ่ะครับว่า นานไหมกว่าเฟสบุ๊กจะตรวยจสอบเสร็จคือผมจำเป้นต้องใช้เฟสบุกมาก (messenger) นี่เเหละ ผมต้องติดต่อคุยงานบ้างไรบ้างเเล้ใคือผมมีงานด่วนก่อนปีใหม่ผมก็ไม่มีเบอร์เขาด้วยคือผมอยากรูว่าเฟสยุ๊กเจาตรวจสอบนานไหมครับ(ถ้านานมากผมขอ+เพิ่มอีกคำถามคือ Facebook Support  ในประเทศมีใหมครับ รบกวนช่วยผมที)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่