ระหว่าง ROG กับ TUF ควรซื้ออันไหนดีคะ

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเอาตัวไหนดี FX505DV-AL014T กับ GA502DU-AL005T หรือว่าเราควรเล่น ตัว GU502GU-AZ067T ไปเลย

พอดีว่าเราซื้อจากงาน commart ที่ผ่านมา แล้วเกิดเหตุผิดพลาดขึ้น ผิดที่ตัวเราเองที่ไม่รอบคอบด้วยค่ะ คือตอนเราเลือกเครื่องนี้ เราเห็นตัวโชว์  GU502GU-AZ067T แล้วชอบเลยถามเขาว่าอันนี้มันตัวไหน พนักงานขายกลับชี้ สเปคของFX505DV-AL014T ให้เราดู เราเห็นสเปคมันโอเคเลยตกลงราคากับเขาซึ่งได้ราคาโอเคเลย เราเลยตกลงซื้อ พอดีเราพึ่งเคยจับโน้ตบุ๊คเกมเลยไม่มีความรู้มากนักค่ะ เลยไม่ได้ตรวจสอบให้ดีเท่าที่ควร TT^TT แต่ตอนตกลงราคาเราก็ถามเขาย้ำนะว่าใช่ตัวโชว์ไหมเขาก็บอกว่าใช่อ่ะค่ะ แต่พอเราได้ตัวเครื่องมาจริงๆแล้ว กลับเป็นตัว GA502DU-AL005T ซึ่งไม่ได้อยู่ในข้อพูดคุยของเรากับเขาเลย เราพึ่งมารู้เพราะตัว GA502DU-AL005T มันเปลี่ยนสีแป้นพิมพ์ไม่ได้ ขณะที่เราไปร้านโปรแกรมค่ะ

ตอนนี้เราติดต่อไปทางร้านที่ขายให้เราแล้ว เขาบอกว่าสามารถเปลี่ยนได้และสามารถเพิ่มเงินเปลี่ยนเป็นตัวที่ดีกว่าได้ค่ะ เลยมาขอความเห็นค่ะว่า  FX505DV-AL014T กับ GA502DU-AL005T ตัวไหนโอเคกว่ากัน หรือว่าเราควรเล่น  GU502GU-AZ067T ไปเลยดีคะ

เพิ่มเดิมนิดนึง เราเรียนเกี่ยวกับเขียนโปรแกรมและก็ชอบเล่นเกมส์มากๆด้วย ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่