กู้ซื้อบ้านชื่อร่วม แล้วจะย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านปลายทางทำยังไง ??

กระทู้คำถาม
ผมกับแฟน กู้ซื้อบ้านโดยใช้ชื่อร่วม และตอนนี้กำลังจะย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้าน (แต่จะเอาชื่อเข้าแค่คนเดียว) แต่จากถามข้อมูลที่เขต ฟังแล้วยัง งงๆ รบกวนเพื่อนสมาชิกแจ้งแนวทางทีครับ (เผื่อท่านไหนเคยต้องทำเรื่องแบบนี้ ^^) โดยมีข้อมูลดังนี้อ่ะครับ

1. ทะเบียนบ้านหลังที่จะย้ายเข้า ยังเป็นเล่มเปล่า
2. ผมกับแฟน มีชื่อในทะเบียนบ้านแยกบ้านกันอยู่
3. แฟนจะย้ายชื่อเข้าทะเบียนแค่คนเดียว 
    Q.1 เจ้าตัวไม่ว่าง เลยมอบหมายให้ผมทำเรื่องย้ายให้ ทำได้ไหม ??
    Q.2 ผมต้องทำเอกสารยินยอมให้แฟนเอาชื่อเข้าทะเบียนบ้านไหม ?? ในฐานะที่ผมเป็นผู้กู้ร่วม
4. แล้วเอกสารที่ต้องใช้แต่ละฝ่ายต้องเตรียมอะไรบ้างครับ เพื่อให้แฟนเอาชื่อเข้าทะเบียนบ้านได้ตามที่ต้องการ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่