มีแพลนจะไปเกาหลี(ครั้งแรก)ช่วงเมษา 63 คับ แนะนำที่พักทีคับ ฮงแด หรือ เมียงดง ดี ? งบไม่แรง เน้นโรงแรม ไม่เน้นเกสเฮ้าท์

กระทู้คำถาม
คือผมมีแพลนจะไปเกาหลีในช่วง เมษายน ปี 63 นี้ เป็นครั้งแรกด้วย ประสบการณ์บอกตรงๆ ยังไม่มี คิดว่า Bag Pack เอง ไม่น่ายาก อาจจะทำการบ้านการท่องเที่ยวเยอะหน่อย ( เคย Bag Pack ไปไทเป ไต้หวัน มาช่วงปลายปี 62 ครั้งแรกเหมือนกัน ไม่ยาก ) จะไปกับแฟน 2 คน ครับ ชอบไปในแหล่งที่สามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้าไปได้หลายๆที่ มีแหล่งช็อปปิ้ง ของกิน เยอะๆ ตลาดกลางคืน ที่พักไม่เน้นแพงคืนละ 1500-1700 น่าจะได้ ขอไม่สกปรกก็พอ เพราะคิดว่าคงไม่ได้อยู่ห้องแน่ ๆ เปิดใว้เพื่อ นอนและอาบน้ำ พร้อมออกข้างนอกตลอด อิอิ โดยสารด้วยรถไปในต่างที่ได้ง่ายๆจะดีมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ มีข้อแนะนำเพิ่มเติม แนะนำให้ทีนะครับ (แอบหวั่น ตม.อยู่บ้าง) 5 วัน 3 คืน ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่