เรามีแฟนใหม่แล้ว แต่แฟนเก่าที่มีลูกด้วยกันอยากขอกลับมาคืนดีทำงัยดี

กระทู้คำถาม
เรามีแฟนใหม่อายุ 50 คบกันปีนี้ปีที่ 3 แต่เหตุการณ์มีอยู่ว่า แฟนเก่าอายุ 36 ปี รุ่นราวกับเราที่เราเลิกมาและเรามีลูกด้วยกัน ลูกอยู่กับฝ่ายชาย แต่เราคิดถึงลูกเลยคุยกันเรื่องลูกแต่แฟนเก่ากลับมาคุยกับเราเรื่องลูกอ้างว่าอยากให้เรากลับไปเป็นครอบครัวเพื่อลูก เรารักลูกเรามาก ก็มีแว็บนึงที่อยากกลับไป แต่แฟนใหม่เราก็เป้นคนดีนะ  จนตอนนี้เราต้องแอบคุยกับแฟนเก่า ส่วนมากเรื่องลูก เพราะกลัวแฟนใหม่จะเสียใจ ส่วนเราก็บอกแฟนเก่าว่าสักวันเราจะกลับไปหาลูก เพราะไม่อยากให้ลูกและเขาเสียใจเหมือนกัน ที่พูดอย่างนั้นเพราะแฟนเก่าเรา เขายังคิดถึงเราและยังตัดใจจากเราไม่ได้ทั้งที่เราเลิกมาและอีกอย่างแฟนเก่ายังไม่มีคนอื่นเรื่องผู้หญิไม่เคยมีเลย..แต่ที่เลิกกันมาเพราะเขาไม่เคยใส่ใจลูกมีแต่ให้เรากับย่าเลี้ยงและให้เราและย่าทำงานคนเดียวส่วนแฟนเก่าอยู่บ้านไม่ทำอะไรเลย เราอยู่กัยครอบครัวใหญ่.. ส่วนแฟนใหม่เป็นผู้ใหญ่ทำงานอยู่กับเราสองคน แต่บางครั้งมีเรื่องผู้หญิงเข้ามาทะเลาะกันบ่อยๆแต่เขาไม่ได้มีอะไรกันส่วนมากผู้หญิงชอบเขาเองไม่ใช่รวยนะค่ะ เขาหน้าตาดีหน้าออ่นกว่าอายุและก็เป็นห่วงเราดูแลเราดี ส่วนแฟนเก่าก็หน้าตาดีนะค่ะ และมีฐานะมากกว่าแฟนเก่า ตอนนี้เราสับสนไปหมดละค่ะ ถ้าเป็นพวกคุณจะทำยังงัยค่ะ ถามว่าอยู่กับใครสบายใจ อยู่กับแฟนใหม่อายุ 50 สบายใจกว่ามากค่ะ แต่ใจนึงรักและคิดถึงลูกมากๆๆค่ะ  รบกวนช่วยทุกคนทุกท่านแนะนำ ว่ากล่าว หรือตักเตือนได้นะค่ะ ตอนนี้จนปัญญาจริงๆ ขอบคุณถ้าหากมีใครคอมเม้นมาจะรับฟังทุกๆท่านค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่