สอบถามเกี่ยวกับเรื่องเต่าญี่ปุ่นคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีไปซื้อเต่าญี่ปุ่นมาเลี้ยง2ตัว ได้ประมาณ 1เดือนแล้วค่ะ สังเกตว่าตั้งแต่ซื้อมาเต่าไม่ค่อยขยับตัวไม่เห็นเขากินอาหารแล้วก็ไม่เคยเห็นเขาลืมตาเลยคะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ.? แต่ตอนที่ไปซื้อมาจากร้านเขาก็ลืมตาปกติมองหน้าเราด้วยนะคะ รอกวนทีนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview