รีบูตโทรศัพท์แล้วการ์ด SD หลุด

กระทู้คำถาม
รุ่นโทรศัพท์ wiko view max ครับ รีบูตเครื่องแล้วโทรศพท์แจ้งเตือนว่าไม่พบการ์ดSD แต่ผมลองกดเข้าที่แจ้งเตือนนั้นแล้วมันมีปุ้มคำว่าไม่จำอยู่เลยลองกดดูแล้วมันก็ขึ้นแจ้งเตือนว่าพบการ์ดsdแล้ว(แจ้งเตือนนี้จะขึ้นหลังจากกดไม่จำนะครับ)ต้องฟอร์แมตการ์ดSDใหม่ตลอดเลยต้องโหลดแอพที่ย้ายเข้าไปในการ์ดSDใหม่ทุกรอบที่รีบูตเป็นมานานพออสมควรแล้วครับพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่