อยากได้วิธีเอาตัวรอด ข้างบ้านเป็นบ้านพัก ข้าราชการสรรพากร แต่ซ่อมรถ(ของเขาเอง)ตอนกลางคืนไปจนเที่ยงคืน,ตี1

ตามหัวข้อด้านบนเลยค่ะ  นี่เพลียมาก เราทำงาน 6 วัน  แต่เขาทำงาน 5 วัน  แล้วทั้งซ่อมรถ  ทั้งเปิดเพลงเบสหนักๆ  กระหึ่มกันไป
คือบางเสาร์ไปทำงานแบบ   แม่จ๋าช่วยด้วย  ไม่ไหวแน้ว

นี่พยายามหาช่องทางติดต่อสรรพากรโดยตรง ว่า ช่วยดูแลกวดขันพฤติกรรม เจ้าพนักงานของคุณหน่อยเถอะค่ะ    เข้าใจว่ามันนอกเวลางาน  แต่คุณสร้างบ้านสำหรับพักอาศัยให้พวกเขาไม่ใช่เหรอคะ  ช่วยมีจิตสำนึกต่อสิ่งแวดล้อมบ้างก็ดีนะคะ

พนักงานของคคุณคนนี้  เขาสามารถใช้บ้านพักของหลวงเป็นอู่ซ่อมรถได้ด้วยเหรอคะ   จะดีเหรอคะ

แต่ที่สงสัยอีกอย่าง  ทำไม  เพื่อนร่วมตึก ไม่มีใครห้ามปราม หรือตักเตือนอะไรกันบ้างเหรอ  คือแบบ จะทำยังไงก็ได้งี้เหรอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่